कोरोनाव्हायरस दरम्यान अन्न वितरण सुरक्षित आहे. आपण घ्याव्यात अशा 5 अतिरिक्त खबरदारी येथे आहेत

कोरोनाव्हायरस अन्नाद्वारेच संक्रमित होऊ शकतो असा कोणताही पुरावा सध्या नाही. शिजवलेल्या पदार्थांसाठी ते विशेषतः खरे असले तरी कोशिंबीरसारख्या थंड पदार्थांची ऑर्डर देणे थोडा धोकादायक असू शकते.

तथापि, याचा अर्थ असा नाही की आपल्याला ऑर्डर देताना खबरदारी घेण्याची आवश्यकता नाही. यासारख्या साथीच्या (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला दरम्यान नेहमीच धोका असतो. एक चिंता अशी आहे की जेव्हा खाद्यपदार्थांची मागणी केली जाते तेव्हा वितरकांच्या संपर्कात येण्याची शक्यता असते. परंतु जोखीम कमी करण्याचे अनेक मार्ग आहेत. येथे आपण काही ऑर्डर-इन करण्याचा निर्णय घेतल्यास अनुसरण करणे आवश्यक असलेल्या सद्य सराव आणि सुरक्षितता सूचना येथे आहेतः

विश्वसनीय ईटरीज(Restaurants) कडूनच मागवा

आता प्रयोग करण्याची वेळ नाही. आपल्या सुरक्षिततेच्या चिंता शांत करण्यासाठी आपल्या आवडत्या, विश्वसनीय रेस्टॉरंट्ससाठी. अशा ठिकाणी ऑर्डर देऊ नका ज्यात मानक अन्न खाल्ले असेल किंवा आपण पूर्वी आजारी असाल. अश्या Restaurant मधून मागवा ज्यांनी hygine वर १००% लक्ष्य केंद्रित केले आहे.

 संपर्क न करता वितरणाची निवड करा

सामाजिक अंतर ठेवण्याचे लक्षात ठेवा आणि वैयक्तिकरित्या Delivery boy ला भेटणे टाळा. बर्‍याच रेस्टॉरंट्स आणि फूड डिलिव्हरी चेनने अन्न वितरण व्यक्ती आणि ग्राहक यांच्यामधील संपर्क मर्यादित ठेवण्यासाठी सिस्टम सुरू केले आहेत आपण डिलिव्हरीच्या व्यक्तीला आपल्या दारात अन्न टाकण्यास सांगू शकता आणि त्यांना भोजन कोठे सोडले पाहिजे याचा फोटो देखील पाठवू शकता. आपल्या घराच्या मुख्य दाराबाहेर कॅरी बॅग टांगण्याचा सल्ला देखील दिला जातो जेणेकरून डिलिव्हरी करणारी व्यक्ती त्यात अन्न सोडू शकेल. कॉन्टॅक्टलेस डिलीव्हरीसाठी कोणतीही डिजिटल देय द्यायची पद्धत निवडा आणि जर तुम्हाला डिलिव्हरी कामगाराला टिप द्यायची असेल तर फोनवरुन त्यावर कार्य करता येईल.

 पॅकेजिंग फेकणे

कोरोनाव्हायरस अन्नाद्वारेच संक्रमित केला जाऊ शकतो याचा पुरावा नसला तरी व्हायरस नऊ दिवसांपर्यंत वेगवेगळ्या पृष्ठभागावर राहतो. तर, रेस्टॉरंटद्वारे वापरल्या जाणार्‍या डब्यांमधून अन्न ताबडतोब आपल्या स्वतःच्या प्लेट किंवा कंटेनरमध्ये हस्तांतरित करणे चांगले.

रेस्टॉरंटमध्ये वापरलेली कार्डबोर्ड किंवा प्लास्टिक पॅकेजिंग आपल्या उर्वरित कोरड्या कचर्‍याची पिशवीमध्ये विल्हेवाट लावावी जेणेकरुन स्वच्छता कर्मचारी शारीरिक संपर्काशिवाय तो गोळा करु शकतील.

आपले हात धुआ

तुम्ही खाण्यापूर्वी तुम्ही नेहमीच हात धुवावेत, परंतु आता ते अधिक महत्वाचे बनले आहे. कमीतकमी 20 सेकंदांपर्यंत आपले हात धुवा आणि रेस्टॉरंट पॅकेजिंग हाताळल्यानंतर आणि खाण्यासाठी बसण्यापूर्वी आपल्या तोंडाला स्पर्श करणे टाळा.